#ดร.
#อรทัย #สันติเมทนีดล #ผอ_ฝนของเรา ![💖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te9/1/16/1f496.png)
ได้เข้าให้กำลังใจนักเรียนเเละ
พบปะคุณครูทุกระดับชั้นอย่างใกล้ชิด โดยนักเรียนทุกระดับชั้น มีสมาธิเเละตั้งใจทำข้อสอบที่วัดประเมินเเบบหลากหลายรูปเเบบเเละตามสภาพจริง
(Authentic Assessment)โดยเราเปิดโอกาสให้นักเรียนปฏิบัติงานการสอบที่เหมือนการปฏิบัติงาน
ในชีวิตจริง อาทิ ทักษะการพูด การเขียน วาดภาพ เป็นต้น นักเรียนมีเวลาเพียงพอสำหรับการวางแผน ลงมือทำงานเเล้วได้งานที่เสร็จสมบูรณ์ มีโอกาสประเมินผลการทำงานด้วยตนเองและมี
การปรึกษาร่วมกับคุณครู เพื่อนนักเรียนในห้อง โดยใช้เกณฑ์ (Criteria) หรือมาตรฐาน (Standard)
เน้นในการวิเคราะห์ ทักษะความสามารถในการบูรการสิ่งที่นักเรียนได้เรียนรู้อย่างสร้างสรรค์
ในความสามารถมีความก้าวหน้าเสมอ โรงเรียนเมทนีดลเน้นการเรียนคุณภาพเต็มที่ แต่นักเรียนไม่เครียดในการเรียนและการทำข่าวอสอบใดๆนะคะ
All students concentrate and focus on their exams.