![🎆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9/1/16/1f386.png) เเม่ทัพเมทนีดลยกขบวนบุญ ยื่นความสุขเเด่ชาวบ้าน ![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
![👸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tad/1/16/1f478.png) ท่านผอ.ฝน มอบโรงทาน ด้วยการแจกกระเป๋ามีกินมีสุข ![‼️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t77/1/16/203c.png) จำนวน 300 ใบ ![👛](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/1f45b.png) พร้อมเงินขวัญถุงเพื่อต่อยอดความสุขให้ชาวบ้านแดงน้อย ตำบลบ้านทุ่ม อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
ท่านผอ.ฝน ได้รับเกียรติเป็นประธานพิธียกยอดฉัตรวิหารหลวงพ่อใหญ่และวิหารหลวงปู่เนาว์
ในวันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน 2566
พลังบวกสายบุญอิ่มเอมใจเสมอ ![❣️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/teb/1/16/2763.png)
พร้อมโรงทานบารมีมหาเศรษฐี
เพื่อชาวบ้านที่รักในชุมชนรับพลังบุญเสริมพลังบวก เพิ่มบารมีเเก่ตนเอง และได้นำกระเป๋า
ไปใช้ในชีวิตประจำวันตนเองค่ะ
ทีมเมทนีดลมีความสุขในการปฎิบัติหน้าที่ในโรงเรียนอย่างมีความสุข ด้วยคุณธรรม จริยธรรมเสมอมา โรงเรียนเมทนีดลพร้อมแบ่งปันน้ำใจ ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png) แด่องค์กรที่รักเราและดูแลเราด้วยดีเสมอมา
ทีมชาวบ้านคณะทำบุญขอบพระคุณ ผู้อำนวยการ #ดร. #อรทัย #สันติเมทนีดล
ที่ได้นำทีมสร้างบุญใหญ่กับพระสงฆ์ในครั้งนี้ เป็นทานสร้างสุข อิ่มเอมใจ ปลอดภัยแด่บุคลากรทุกคน ![💁🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f481_1f3fb.png) ![💁🏻♂️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb0/1/16/1f481_1f3fb_200d_2642.png) ขอส่งพลังบุญเเด่ครอบครัวสมาชิกเมทนีดลทุกท่าน สาธุบุญใหญ่ในครั้งนี้ ปี 2566 ![🙏🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/1f64f_1f3fb.png)
|