โรงเรียนเมทนีดลจัดกิจกรรมInternational Sport Day ส่งเสริมการเล่นกีฬาและนันทนาการอันหลากหลายสำหรับนักเรียนตั้งเเต่ชั้นเนอสรี่ อนุบาล ประถมและมัธยม
![🏌️♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf2/1.5/16/1f3cc_200d_2640.png)
ส่งผลถึงการพัฒนาด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคม สติปัญญา รวมทั้ง
สมรรถภาพการเคลื่อนไหวร่างกายรูปแบบต่างๆ
ในกิจกรรมกีฬาสีประจำปี 2023 ส่งเสริมครอบครัวเมทนีดลให้นักเรียนรู้จักการดูแลสุขภาพของตนเอง รวมไปถึงนักเรียนรู้กฎกติกาสากลในการแข่งขันปลูกฝังให้รู้จักการมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ห่างไกลจากยาเสพติด ซึ่งเป็นพื้นฐานสำคัญในการดำเนินชีวิตต่อๆ ไปในสังคมร่วมกับผู้อื่น
เตรียมพบกันวันกีฬาสีประจำปีค่ะ
![😊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td8/1.5/16/1f60a.png)
![💖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t42/1.5/16/1f496.png)
เรียนอย่างมีความสุข มีสุขภาพร่างกายที่ดีแข็งแรง
![💪🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1.5/16/1f4aa_1f3fb.png)
![👫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t91/1.5/16/1f46b.png)
ที่โรงเรียนเมทนีดล จังหวัดขอนเเก่น