|
|
|
M A T A N E E D O L S C H O O L T e l : 0 - 8 7 7 7 - 0 8 7 7 7 |
|
|
|
ดร. อรทัย สันติเมทนีดล ผอ.ฝน เป็นประธานกล่าวเปิดงานสนับสนุนส่งเสริมกิจกรรมต่อเนื่อง พร้อมเยี่ยมชมบูธผลงานนักเรียนทุกระดับชั้นในกิจกรรมวิทยาศาสตร์สะเต็มศึกษาและการทดลองแสนสนุกครั้งที่ 12 ภายในโรงเรียนพร้อมการเสริมสะเต็มศึกษาในหลักสูตรเมทนีดล (S- วิทยาศาสตร์ T- เทคโนโลยี E-วิศวกรรม M-คณิตศาสตร์ M-การแพทย์ศึกษา M-คุณธรรม) การแสดงการทดลองทางวิทยาศาสตร์และปัญญาประดิษฐ์ (AI) ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ทุกรายการนำเสนอเป็นภาษาอังกฤษและเพิ่มพูนทักษะต่างๆ ด้านสะเต็มศึกษา เนื่องด้วยวันที่18 สิงหาคม ของทุกปี ถือเป็นวันวิทยาศาสตร์แห่งชาติ ผู้บริหาร คณะครู มีความตระหนักในการส่งเสริมนักเรียนทุกระดับชั้นได้เรียนรู้ทดลองวิทยาศาสตร์และสะเต็มอย่างสนุกสนาน
|
![](09-stem2/68315396_2687612447917798_2005991469466255360_n.jpg) |
![](09-stem2/68322110_2687612441251132_8379381327916433408_n.jpg) |
![](09-stem2/68353421_2687612197917823_3540935355681210368_n.jpg) |
![](09-stem2/68380955_2687612787917764_8097157476413079552_n.jpg) |
![](09-stem2/68390442_2687612647917778_5359207926491774976_n.jpg) |
![](09-stem2/68455472_2687612634584446_4976659097857294336_n.jpg) |
![](09-stem2/68466942_2687612781251098_3536116264936144896_n.jpg) |
![](09-stem2/68788051_2687612604584449_2543740788177633280_n.jpg) |
![](09-stem2/69092467_2687613401251036_3366403595762139136_n.jpg) |
![](09-stem2/69390360_2687612431251133_6661531702441017344_n.jpg) |
|
|
|
|
|
|
|
|
|