คุณบุญน้อย เลิศล้ำ(มิสหวัน) ร่วมมือสอนการเกี่ยวข้าว
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1.5/16/1f33e.png)
ให้นักเรียนเมทนีดลนำโดยเด็กหญิงอริสา อิวาย Arisa และเด็กหญิงตุลย์ลญา ชุณหชัชวาลกุล Mingkwan และนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และมัธยมศึกษาปีที่1-2 นักเรียนทุกคนมีความสุข
![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t43/1.5/16/1f970.png)
และสนุกกับการเรียนรู้นอกชั้นเรียนและลงมือทำปฏิบัติจริงอย่างแท้จริง (Actiive Learning)
14th year Principal Fon Foreign teachers and students of Grade one went to a field to learn about harvesting rice in the traditional way from local villagers, in order to gain knowledge from outside of the classroom.